

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA
KILINDI

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
BEATRICE SHELUKINDO

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA
KATIKA SHULE ZA SEKONDARI ZA SERIKALI TANZANIA

JANUARY, 2026

1

**OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILINDI**

**SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA BEATRICE SHELUKINDO
S. L. P. 18,**

SONGE-KILINDI

25/10/2024

NAMBA ZA SIMU:

Mkuu wa Shule: **-0629-230970**

0783-686420

MAKAMU MKUU WA SHULE: **- 0683-943464 /0628-789849**

MTAALUMA:

- 0699-822767/0624-590427

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

S.L.P....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI YA WASICHANA BEATRICE SHELUKINDO MWAKA - 2026.**

1.0. Ninafuraha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari ya wasichana Beatrice Shelukindo mwaka 2026. Shule ipo wilaya ya Kilindi, mkoa wa Tanga, kata ya **mabalanga**, tarafa ya **Mswaki** karibu na barabara kuu itokayo makao makuu ya wilaya ya Handeni Kwenda makao makuu ya wilaya ya Kilindi.

Kwa wanatokea mikoa ya Pwani, Arusha, Tanga, Kilimanjaro, Dodoma na morogoro panda magari yanayoenda songe kilindi shuka mabalanga shule ya sekodari ya wasichana Beatrice Shelukindo ambayo awali ilikuwa inaitwa shule ya sekondari ya wasichana Tanga (Tanga Girls).

Muhula wa masomo unaanza tarehe

..... na mwisho wa kuripoti ni tarehe

2

Unatakiwa kuripoti kuanzia tarehe

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE.

(i)

(ii)

Sketi mbili za darasani ndefu draft nzito kitambaa chenye miraba miyeupe, blue, na damu ya mzee (maroon).

Mashati mawili meupe mikono mifupi.

(iii) Kwa wanaovaa hijabu iwe rangi nyeupe kitambaa cha (tetron) na si juba. (iv) Viatu vyeusi vyenye kamba jozi mbili na soksi nyeupe jozi nne (viatu

visiwe na urembo wala visigino virefu).

(v)

Sweta rangi ya damu ya mzee (maroon).

(vi) Gauni la kazi za nje refu rangi ya kijani jeshi (military green) kitambaa

kizito mshono wa solo.

(vii) Sketi za kushindia ndefu mbili rangi nyeusi nzito mshono wa solo.

(viii) T-shirt mbili za kushindia bluu bahari (light blue) zisizo na maandishi. (ix) Shuka mbili za rangi ya bluu bahari

(x) T-shirt rangi ya bluu nyeusi (dark blue) yenye nembo (inapatikana duka

jirani na shule).

(xi) Suruali nyeusi ya kujikinga na mbu wakati wa masomo ya usiku.

(xii) Kwa wanaovaa nusu kanzu:

- Suruali iwe pana na ndefu (Rangi ya sketi ya shule). ● Kanzu iwe ya staha na inayokubalika.

N.B.

● Nguo za nyumbani na simu haviruhusiwi kabisa shuleni.

- Angalia rangi za nguo kwenye kiambata ukurasa namba 10

2.2. SARE ZA MICHEZO

T-shirt nyeupe yenye ufito mwekundu isiyo na picha, mchoro wala maandishi.

i.

ii.

Bukta (nyekundu).

iii.

iv.

Raba nyeupe.

v.

Track suit rangi ya kijivu.

Sketi fupi rangi nyekundu ishonwe muundo wa solo (round)

3

iv.

Sahani, kijiko na kikombe.

v.

Picha za passport size tatu (awe amevaa shati nyeupe).

vi. Taulo, malapa, mswaki, mto na foronya light blue, kanga/vitenge viwili,

nguo ya kulalia na mahitaji mengine muhimu ya mtoto wa kike. vii.

Chandarua cheupe (umbo la duara)

viii. Jacket moja jeusi kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa masomo ya

usiku.

ix.

x.

xi.

xii.

Aje na bima ya Afya au Tsh 50,400.

Madaftari ya kutosha, kalamu za kutosha, rula na mathematical set moja.

Dawa ya kusafisha choo (Aro lita 1)

Jembe lenye mpini

xiii. Reki au kwanja (slasher).

xiv. Toilet brush / Squeezer 1 ya kudekia

xv.

xvi.

Fagio la chelewa.

Mwamvuli au koti la mvua.

xvii. Tochi au taa ya sola.

xviii. Nakala ya cheti cha kuzaliwa.

xix. Nakala ya kitambulisho cha Taifa cha mzazi au mlezi.

xx.

Sanduku la bati lisilozidi upana 35cm na urefu wa 70cm xxi. Begi la kubebea madaftari.

xxii. Vitabu vya kutosha, four figures na graph pads. xxiii. English Dictionary

xxiv. Saa ya mkononi

XXV. Scientific calculator

xxvi. Kamusi ya Kiswahili sanifu

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na wanafunzi wengine na

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu (c) Kutimiza kwa wakati maandalizi ya jioni (prepo) (d) Kuwahi katika shughuli za shule utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo ua kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. (f) Kutunza usafi wa mwili na

mazingira yake (g) Kuvaa sare za shule wakati wote. (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(i) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele robo nchi na zisiwe

zimewekwa dawa shuleni hakuna muda wa kusuka nywele.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZA

1. Wizi

2. Uasherati na ushoga

3. Ubakaji

4. Kupiga au kupigana

SHULE.

5. Ulevi na madawa ya kulevyia kama vile uvutaji bandi, cocain n.k

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

7. Kudharau bendera ya Taifa

8. Kuoa au kuolewa

9. Kupata mimba, kutoa mimba au kuharibu mimba ndani ya eneo la shule

10. Kugoma au kuchochea na kuongoza mgomo au vurugu, au vitendo vya uvunjifu wa

amani na usalama wa shule / watu

11. Kukataa adhabu kwa makusudi

12.Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, redio n.k

13.Kuonesha dharau yoyote kwa walezi.

5

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU

Utaripoti ukiwa na fomu zilizojazwa. Fomu hizo ni:-

i.

ii.

iii.

Form ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule.

Nakala ya cheti cha kuzaliwa

iv.

v.

Nakala ya Nida ya mzazi/mlezi

Drascie....

MKUU WA SHULE

SELESTINA GASPER KAVISHE

ARI Y

SEKONDAR

SICHAN

NA TANGA

S.L.P. 18.

ALABALANG AKILINDE

6

TANGA GIRLS

PRESIDENT'S OFFICE

LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION

KILINDI DISTRICT COUNCIL

(B): REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

MEDICAL OFFICER,
GOVN. HOSPITAL

NAME OF STUDENT
BEATRICE SHELUKINDO
GIRLS' SECONDARY SCHOOL,
P. O. BOX 18,
SONGE - KILINDI.

DATE:

Please examine the above named girl to ascertain her fitness for further studies

SELESTINA G. KAVISHE

HEADMISTRESS

7

SEKONDARI

YA

SHULE

CHANA

S.L..P. 18,

AUBALANG

KILINDI

MANGA GIRLS

Am

TANGA

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:-

Skin

Eyes

Ears

Chest

Spleen.....

Abdomen

Urine

Stool

Hemoglobin

And I considered:-

1. She is **health**, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school. 2. She is now to return to school having treatments

For

NAME AND SIGNATURE OF

M.O. DATE STAM

8

OFISI YA WAZIRI MKUU

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA KILINDI

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA

BEATRICE SHELUKINDO,

(C): FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A: Habari **za** mwanafunzi

1. Jina kamili

S. L. P **18,**

SONGE - KILINDI

TAREHE

2. Tarehe ya kuzaliwa

3. Wilaya alipozaliwa

Kijiji

4. Kukubali nafasi (Ijazwe na mwanafunzi)

nimeona maagizo yote ya

Mimi **kujiunga** na **shule** pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote **za** shule. Nitakapokuwa shuleni BEATRICE

SHELUKINDO nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu **kuzingatia** yote **ambayo** wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika kujifunza na **suala** zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya mwanafunzi

tarehe

SEHEMU B: Habari **za** mzazi /mlezi na ndugu wa karibu wa wanafunzi. **NAMBA ZA SIMU**

1.

2.

3.

UTHIBITISHO

Mimi mzazi / mlezi wa..

Nimehakikisha kwamba maagizo

yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya mzazi / mlezi

—

Tarehe

9

1. SKETI YA DARASANI- Draft kitambaa chenye miraba mieupe,
bluu na damu ya

mzee (maroon)

2. SWETA LA DARASANI- rangi ya damu ya mzee (maroon)

3. GAUNI LA KAZI ZA NJE- Rangi ya kijani ya jeshi

4. SHUKA- rangi ya bluu bahari

5. TISHRT YA MICHEZO- Rangi nyeupe yenye ufito mwekundu

6. TRACK SUIT- Rangi ya Kijivu

